Home അമേരിക്കൻ വാർത്തകൾ IKCC വിമൻസ് ഫോറം ഓണാഘോഷം സംഘടിപ്പിച്ചു

IKCC വിമൻസ് ഫോറം ഓണാഘോഷം സംഘടിപ്പിച്ചു

351
0

IKCC Womens Forum Greater NY യിലെ ക്നാനായ കാത്തലിക് കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ ഈ വർഷത്തെ ഓണാഘോഷം ഇക്കഴിഞ്ഞ ശനിയാഴ്ച(Sept 9th) റോക്ക്ലാൻഡ് ക്നാനായ കമ്മ്യൂണിറ്റി സെന്ററിൽ വെച്ച് സംഘടിപ്പിച്ചു. ഈ വർഷം, റോക്ക്‌ലാൻഡ്, വെസ്റ്റ്‌ചെസ്റ്റർ, ബ്രൂക്ലിൻ, ക്വീൻസ്, ലോംഗ് ഐലൻഡ്, ന്യൂജേഴ്‌സി, സ്റ്റാറ്റൻ ഐലൻഡ്, കണക്റ്റിക്കട്ട് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരുൾപ്പെടെ 450-ലധികം പേർ ട്രൈസ്‌റ്റേറ്റ് ഏരിയയിൽ നിന്ന് പങ്കെടുത്തു. ഈ ആഘോഷങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുകയും ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ മഹത്തായ വിജയമാക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്ത എല്ലാവരോടും ഞങ്ങൾ നന്ദിയുള്ളവരാണ്. എല്ലാ പ്രായക്കാർക്കും ഈ പരമ്പരാഗത മലയാളി ആഘോഷം ആസ്വദിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ ഈ പരിപാടി സംഘടിപ്പിക്കാൻ IKCC വിമൻസ് ഫോറം ടീം ആഴ്ചകളോളം കഠിനമായി പരിശ്രമിച്ചു. പരിപാടിക്ക് മുന്നോടിയായി പ്രസിഡണ്ട് നിറ്റാ കിടാരത്തിൽ എല്ലാ ഐ.കെ.സി.സി കമ്മറ്റി നേതാക്കളുമായി ഒരു “ഓണം ആശംസാ സന്ദേശം” കോർഡിനേറ്റ് ചെയ്തു. വിമൻസ് ഫോറം പ്രസിഡൻറ് നിറ്റാ കിടാരത്തിൽ, കെ.സി.ഡബ്ല്യു.എഫ്.എൻ.എ പ്രസിഡൻറ് പ്രീന വിശാകന്തര, വിമൻസ് ഫോറം സെക്രട്ടറി ഷാരോൺ കുറ്റിക്കാട്ടിൽ, ഐ.കെ.സി.സി പ്രസിഡൻറ് എബ്രഹാം പെരുമണിശ്ശേരിൽ, ഐ.കെ.സി.സി സെക്രട്ടറി ഐവിൻ പീടികയിൽ, കെ.സി.വൈ.എൽ പ്രസിഡൻറ് കെവിൻ ഭഗവതിക്കുന്നേൽ, ഗോൾഡൻ ക്ലബ് പ്രസിഡൻറ് സൈമൺതൊടുകയിൽ, കിഡ്‌സ്‌ ക്ലബ്ബ് പ്രിൻസിപ്പൽ ജോയൽ വിശാകന്തറ, ബിൽഡിംഗ് ഭരണസമിതി ഭാരവാഹികളായ എഡ്വിൻ എരിക്കാട്ടുപറമ്പിൽ, ജയിംസ് കണ്ടാരപ്പള്ളിൽ, ഷാജു തയ്യിൽ, എബ്രഹാം പെരുമ്പളത്ത് എന്നിവർ ആശംസകൾ അറിയിച്ചു.

ഓണത്തിനുള്ള എല്ലാ അലങ്കാരങ്ങളും ഏകോപിപ്പിച്ചത് അന്നു മ്യാൽക്കരപ്പുറത്ത് (വിമൻസ് ഫോറം ട്രഷറർ) ആണ്. ആഘോഷവേളയിൽ ഒരുക്കിയ അലങ്കാരങ്ങൾ ചടങ്ങിനെ വർണാഭമാക്കി.രാവിലെ 10 മണിക്ക് അത്തപ്പൂക്കളത്തോടെയാണ് ആഘോഷം ആരംഭിച്ചത്. അത്തപ്പൂക്കളം ഏകോപിപ്പിക്കാൻ നേതൃത്വം നൽകിയ ജോസ് താമടത്തിലിനും ലിൻഡ പൊട്ടംകുഴിക്കും നന്ദി. ജോസുകുട്ടി പൊട്ടംകുഴി, ജിനു & നിമി ചെറുവാങ്കാലയിൽ, റെക്സിആകശാല , സെഫി മുപ്രാപ്പള്ളിൽ, സ്റ്റെൽബി കുഴിപറമ്പിൽ, ജെനിത കൊച്ചുവീട്ടിൽ, ഷിജിൻ കൂവക്കട, ഷാലു പൊട്ടൻകുഴി, അഷിത ചെറുകര എന്നിവരുൾപ്പെടെ അത്തപ്പൂക്കളം ഒരുക്കിയ എല്ലാ പങ്കാളികൾക്കും ഞങ്ങൾ നന്ദി പറയുന്നു. ഉച്ചയ്ക്ക് ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തവർക്കെല്ലാം പരമ്പരാഗത ഓണസദ്യ വിളമ്പി. ഭക്ഷണം വിളമ്പുന്നതിന് നേതൃത്വം നൽകിയ ഫിലിപ്പ് പൊട്ടംകുഴി, സ്റ്റീഫൻ മുപ്രാപ്പള്ളിൽ, സാബു തെക്കേവട്ടത്തറ എന്നിവർക്ക് നന്ദി. ഓണസദ്യയിൽ നമ്മുടെ സമൂഹത്തിലെ പ്രതിഭാധനരായ ഗായകർ സദസ്സിന് ആസ്വദിക്കാൻ വേണ്ടി മലയാളം പരമ്പരാഗത ഗാനങ്ങൾ അവതരിപ്പിച്ചു. ഗായകരായ ജെനിത കൊച്ചുവീട്ടിൽ, സ്റ്റീഫൻ കിടാരത്തിൽ, തോമസ് ലൂക്കോസ് തോട്ടത്തിൽ, ജോമോൻ കളരിക്കൽ എന്നിവർക്ക് നന്ദി. ഹാന കാരിക്കാട്ട്, സൈറ നിരപ്പത്ത്, ഇമ്മാനുവൽ തോട്ടത്തിൽ, ഷെയ്ൻ താമഠത്തിൽ, ഇഷാന & ഐസയ്യ മുല്ലപ്പള്ളിൽ, അനയ പൊട്ടംകുഴി, നവോമി മലയിൽ, അലക്‌സാ തയ്യിൽ, ഇവാനാ മുത്തോലത്ത്, മരിയ കിടാരത്തിൽ തുടങ്ങി കിഡ്‌സ് ക്ലബ്ബ് കുട്ടികളുടെ സംഘഗാനവും നടന്നു.

ഓണസദ്യക്ക് ശേഷം പൊതുയോഗവും വിളക്ക് തെളിക്കൽ ചടങ്ങും നടന്നു. വിമൻസ് ഫോറം പ്രസിഡന്റ് നിറ്റാ കിടാരത്തിൽ, ഐകെസിസി പ്രസിഡന്റ് എബ്രഹാം പെരുമണിശ്ശേരിൽ എന്നിവർ സ്വാഗതം ആശംസിച്ചു. തുടർന്ന് പ്രീനവിശാകന്തറ (കെ.സി.ഡബ്ല്യു.എഫ്.എൻ.എ. പ്രസിഡൻറ്), അജിഷ് താമരത്ത് (കെ.സി.സി.എൻ.എ. സെക്രട്ടറി), എബ്രഹാം പെരുമണിശ്ശേരിൽ (ഐ.കെ.സി.സി. പ്രസിഡൻറ്), നിറ്റാ കിടാരത്തിൽ (വിമൻസ് ഫോറം പ്രസിഡൻറ്) എന്നിവർ ഭദ്രദീപം തെളിച്ചു. വിമൻസ് ഫോറം, ഗോൾഡൻ ക്ലബ്, കിഡ്‌സ് ക്ലബ്, കെസിവൈഎൽ, യുവജനവേദി, ഗോൾഡൻ ക്ലബ്, ഐകെസിസി അംഗങ്ങൾ എന്നിവരുടെ പങ്കാളിത്തവും ഈ വർഷത്തെ ഓണാഘോഷത്തിലെ സാംസ്‌കാരിക പരിപാടികളും ഗെയിമുകളും മികച്ച രീതിയിൽ ഏകോപിപ്പിച്ചു. ഈ പരിപാടികൾ സന്നിഹിതരായ എല്ലാ സദസ്സുകളും നന്നായി ആസ്വദിച്ചു. മാവേലിയുടെ കാലത്ത് എങ്ങനെ ഓണം ആഘോഷിച്ചു എന്നതിന്റെ സ്കിറ്റോടെയാണ് പരിപാടി ആരംഭിച്ചത്. ജൈനമ്മ ഇല്ലിക്കാട്ടിലിന്റേതായിരുന്നു സ്കിറ്റിന്റെ ആശയവും രചനയും. എബ്രഹാം പുതിയേടത്തുശ്ശേരിൽ ആണ് സ്കിറ്റിന്റെ സംവിധായകൻ. ഞങ്ങളുടെ സ്കിറ്റിന് “മാവേലി” ആയി അഭിനയിച്ചതിന് ശ്രീ ജെയിംസ് കണ്ടാരപ്പള്ളിലിന് ഞങ്ങൾ പ്രത്യേകം നന്ദി പറയുന്നു. മേരിക്കുട്ടി കണ്ടാരപ്പള്ളിൽ, ഷാരോൺ കുറ്റിക്കാട്ടിൽ, ലൂക്കോസ് മാളിക, ഡെയ്‌സി വട്ടക്കളം, ബീന മറ്റപ്പള്ളിൽ, മേഴ്‌സി പാണപറമ്പിൽ, ഷേർളി കൊച്ചുവീട്ടിൽ, മിനി തയ്യിൽ, ഷാലു പൊട്ടംകുഴി, ഷിജിൻ കൂവക്കാട്ട, ഡെൽഫി മുപ്രപ്പള്ളിൽ എന്നിവരാണ് അഭിനന്ദിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന മറ്റ് പ്രതിഭകൾ.

Previous articleവേൾഡ് സ്ട്രോക്ക് ഓർഗനൈസേഷൻ അവാർഡ് തിളക്കവുമായി കാരിത്താസ്
Next articleഡാളസ്: ഉഴവൂർ ആനാലിൽ കുര്യാക്കോ (തമ്പി)

Leave a Reply